IndexIndex  PortalliPortalli  GalleryGallery  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng Nhập  

Share | 

Đêm mất ngủ, ngồi viết lung tung...!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Hien Trang
Thanh vien moi
Thanh vien moi

Bài gửiTiêu đề: Đêm mất ngủ, ngồi viết lung tung...!   Sun Dec 23, 2007 2:08 am

Lại 1 năm nữa trôi qua,nếu nhìn lại thì vẫn thấy mình chưa là được điều gì to tát cả.Công việc thì vẫn tạm bợ,học hành thì vẫn còn dở dang.Mà năm nay thì lại là 1 năm thật đen đủi,cuối năm mà còn bị gãy chân làm mọi việc lại càng rối tung cả lên.Nhưng nhiều khi chính trong những lúc khó khăn này thì mình mới nhận thấy được mình đã có được những người bạn thật tuyệt vời.Có người nói chỉ khi nào gặp khó khăn thì mới biết đâu là người thực sự quan tâm đến mình,điều này rất chính xác.
Lần đầu tiên mình cảm nhận được đièu này là cách đây 6 năm,đó là lúc mẹ mình mất.Lúc đó mình cảm thấy hụt hẫng vô cung nhưng những người bạn cấp 3 đã an ủi rất nhiều,chia sẻ rất nhiều.Chẳng biết mọi người còn nhớ lúc đó không nhưng mình thì vẫn nhớ rất rõ và chắc sẽ chẳng bao giờ quên được thời điểm đó.Buổi đầu tiên đi học lại trên bàn học của mình có một loạt dòng chữ động viên mình "Mày fải cố gắng lên nhé bọn tao luôn ở bên mày" rồi mọi người luôn cố gắng làm mình cười để quên đi nỗi buồn.Hồi đó trước khi đi học ôn Mai ke và Vũ Anh toàn đến nhà mình sớm rồi 3 đứa nằm buôn đến nỗi nhiều hôm chán chả muốn đi học nữa.Còn có những hôm Nguyễn Thảo và minh buôn điện thoại cả đêm đến sáng mới ngủ đứa nào cũng fải thì thầm fải căng tai ra mới nghe được thế mà cũng nói mấy tiếng đồng hồ mới cúp máy.Còn bạn Hường nữa,mỗi khi thấy mình buồn là lại viết cho mình 1 bức thư,có lẽ cũng do bình thường hai đứa vẫn khắc khẩu với nhau nên mỗi khi cần nói chuyện tử tế thì cảm thấy rất khó khăn.Và còn nhiều người nữa trong cái tập thể 12G1 mà mình chưa kể hết.
Đôi khi mình cảm thấy hình như nhà mình có vẻ nhiều chuyện xảy ra nhất trong cả hội chơi với nhau thì fải.Những lần bố ốm,hay nhhư bây giờ bị tai nạn nữa tất cả mọi người vẫn luôn ở bên mình như 6 năm về trước.Cám ơn tất cả những người bạn đã luôn chia sẻ buồn vui với tớ nhé:
1, Mai ke: Mày là 1 đứa ít nói nhất hội,nhưng tao hiêủ cách sống của mày luôn quan tâm đén người khác bằng hành động.Khi tao có chuyện đứa đầu tiên đến an ủi tao là mày.Nhưng tao thì chưa giúp mày được chuyện gi ca,vì khi buồn mày cũng xhẳng kể cho ai cả,toàn chịu đựng 1 minh.Bây giờ nếu buồn hãy chia sẻ vơí bạn bè mày nhé,như thế sẽ nhẹ nhõm hơn đấy.
2, Nguyễn Thảo: Dù ở trong nước hay đã đi du học rồi thì Thảo vẫn luôn qua tâm dến Tr,luôn cho Tr những lời khuyên đúng đắn.Là 1 đứa buôn chuyện hợp gu nhất.Mỗi lần nói chuyện vơí nhau xong thì chắc chắn hôm sau cả 2 đứa đều bị đau họng vì nói nhiều quá.
3, Quang phân bón: Mày bình thường thì có vẻ thờ ơ với mọi việc nhưng tao biết mày là 1 dứa nghĩ rất nhiều.Hồi đi học thì mày luôn mắng họi con gái đi chơi lắm mà không chịu học.Rồi khi m đi du học rồi nghe tin bố tao ốm mày đòi gửi tiền về vì lo t không có tiền chạy chữa cho bố t.Tao không bao giờ quên được tình cảm đó của mày đâu. Wink
4, Bích rôbốt: Hồi mới chơi với nhau đứa nào cung bảo m như đàn ông ý nên mới gọi m là Rôbốt.Nhưng càng chơi mới thấy m là 1 đứa rất tình cảm.M làm tao cảm thấy xúc động khi thấy m nhớ đến ngày giỗ của mẹ t đấy.Và trong thời gian vừa rồi m và em trai không đến chơi với t thì chác t buồn thúi ruột mất.Cám ơn m đã luôn nghĩ đến t.
5, Vũ ỉn: M là 1 thằng tâm lý nhất trong hội và cũng rất chiều máy đứa con gái.M không biết btao xúc động thế nào khi m luon làm cả lũ bất ngờ vì những món quà của m: có buổi tối m mua cho mỗi đứa 1 túi khoai nướng để ăn lúc thức khuya học ôn.Rồi có lần chẳng nhân dịp j cả lại mua cho mỗi đứa 1 cây xương rồng.Kể ra m đi du học rồi cũng buồn fết đấy geek
6, Tùng down: Là 1 thằng tẩm ngẩm tầm ngầm nhưng lại được nghe nhiều tâm sự của hội con gái nhất.Mỗi tội mắc bệnh ki bo,không bao giờ gọi điện cho ai cả nhưng đưá nào trót dại gọi cho nó thì nó buôn cho đén hàng tiếng đồng hồ.Tiện thể cũng cám ơn vì m đã đèo t đi học năm cuối c3 và đã làm cho t biết đc cảm giác xe máy bốc đầu suýt lộn cổ xuống đất đáng sợ như thế nào. affraid
7, Hoàng chó: Vào những ngày lễ tết tin nhắn đầu tiên chúc mừng là của thằng Hoàng.Thằng này được cái là xấu xa với người ngoài thôi chứ với bạn bè thì là 1 thằng rất tâm lý.
8, Cuối cung là bạn Hường:Là 1 đứa đã từng chơi thân nhất nhưng cũng đã cãi nhau nhiều nhất nhiều khi là vì những chuyện chẳng đâu vào đâu.Nhưng dù sao m cũng là đứa nhiệt tình với bạn bè.Chẳng hiểu 2 đứa có chuyện gi mà bây giờ không thể nói chuyện với nhau được nữa.Hôm trước m gửi hoa cho t,t cũng chẳng biết fải gọi cho m để cám ơn m như thế nào vì 2 đứa đã lâu lắm rồi không nói chuỵen.Hai đứa đều ngang ngạnh không đứa nào chịu nhường đứa nào,thế mới chán....
...................................................................
Hy vọng rằng lớp mình vẫn luôn gắn bó với nhau cho dù sau này mỗi đứa 1 công việc không thể gặp nhau thường xuyên.
Hy vọng rẵng mỗi khi khó khăn mọi người vẫn luôn ở bên nhau.
Love12G1...!
Xem lý lịch thành viên
Bich xinh
Thanh vien co dong gop cho lop

Bài gửiTiêu đề: Re: Đêm mất ngủ, ngồi viết lung tung...!   Sat Dec 29, 2007 11:38 pm

đập chết mày bây h scratch
Lớn rồi,khác xưa nhiều rồi,vì thế mày phải gọi tao là Bích XINH ĐẸP chứ.
Ơ,thăng Vũ mua khoai va tặng xương rồng cho chúng mày mà ko tặng j cho tao ah?Kiểu này bao h nó về nước đòi quà gấp đôi.
Dạo này tao thi nên ko đến chơi với mày đc rồi.Cộng thêm HA đang bị thuỷ đậu phải ở nhà ko đc ra đường nữa chứ.Đen gần chết Sad
Xem lý lịch thành viên
bebe
Thanh vien co nhieu dong gop
Thanh vien co nhieu dong gop

Bài gửiTiêu đề: Re: Đêm mất ngủ, ngồi viết lung tung...!   Mon Dec 31, 2007 12:11 am

minh bit ngay ma xe?nh ra mot cai la de thang e om roi)) thuy dau thi lam sao chup anh? HQ dc co chu poor lol!

MUỐN KÍ HẢ, ĐƯA BÚT ĐÂY Cool
Xem lý lịch thành viên
Bich xinh

Bài gửiTiêu đề: Re: Đêm mất ngủ, ngồi viết lung tung...!   Mon Dec 31, 2007 6:57 pm

Thằng Tùng nhầm to.Bị như thế chụp ảnh mới đẹp.Mặt chấm bi nhé,mốt mới,hehe
Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đêm mất ngủ, ngồi viết lung tung...!   Today at 6:36 pm

Đêm mất ngủ, ngồi viết lung tung...!
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Yêu Hoa
» Vết Thù Trên Lưng Ngựa Hoang
» Giọt nước bắn tung